Fagna burðarþolsmatinu

Deila:

Fiskeldisfyrirtækið Arctic Fish fagnar nýútkominni skýrslu Hafrannsóknastofnunar um burðarþolsmat Ísafjarðardjúps. Samkvæmt burðarþolsmatinu þá er gert ráð fyrir að heildarlífmassi í Ísafjarðardjúpi verði aldrei meiri en 30 þúsund tonn, en þetta leyfilega magn verði vaktað og metið svo út frá raungögnum á komandi árum. Í tilkynningu frá Arctic Fish kemur segir að burðarþolsmatið sé afar mikilvægt innlegg í því leyfisumsóknarferli sem fyrirtækið er statt í og nauðsynlegt skref fyrir framþróun greinarinnar í heild á norðanverðum Vestfjörðum.

Arctic Fish er að sækja um 8 þúsund tonna laxeldisleyfi í Ísafjarðardjúp, en er í dag með 4 þúsund tonna starfsleyfi fyrir regnbogasilung sem það áformar að skipta yfir í lax sem og tvö 200 tonna rekstrarleyfi. Sjókvíaeldi Arctic Fish er í dag í Dýrafirði og á næstu árum er gert ráð fyrir að setja út seiði á Patreksfirði og Tálknafirði þar sem leyfisveitingar eru á lokastigi. Mikil uppbygging hefur átt sér stað í grundvallarstarfsemi félagsins í nýrri endurnýtingastöð fyrir seiðaeldi félagsins í Tálknafirði.

Í tilkynningu Arctic Fish segir: „Ef leyfismál félagsins fyrir Ísafjarðardjúp klárast á næstu misserum ætti félagið að hafa afkastagetu í seiðaeldinu þannig að mögulegt væri að byrja eldi í Ísafjarðardjúpi jafnvel á næsta ári. Frekari leyfisveitingar eru forsenda fyrir því að fyrirtækið nái stærðarhagkvæmni og verði samkeppnishæft á afurðamörkuðum. Nú þegar er fyrirtækið með talsverða starfsemi á Vestfjörðum, aðalskrifstofa félagsins og vinnsla er á Ísafirði, sjókvíaeldi í Dýrafirði, pökkun í samstarfi við verktaka á Flateyri og svo seiðaeldið í Tálknafirði. Í það heila starfa yfir 40 manns hjá fyrirtækinu beint og frá 10 til 30 starfsmenn í uppbyggingu á nýrri seiðaeldisstöð félagsins. Stefnt er á talsverða fjölgun og frekari fjárfestingar á komandi árum að því gefnu að leyfisumsóknir félagsins fái jákvæða afgreiðslu.“

 

Deila: